We Help The Bearing Technology Growing Since 2006

Menene ƙananan zafin jiki, menene ainihin ilimin?

Yana jagorantar sahun gaba na injuna, bidiyo na injiniya, mota, fasahar sarrafawa, bugu 3D, aiki da kai, robot, tsarin samarwa, ɗaukar hoto, mold, kayan aikin injin, ƙarfe na takarda da sauran masana'antu.

KASHI NA 1

Ƙarƙashin zafin jiki ba nau'i-nau'i ba ne waɗanda ke gudana a tsaye a cikin yanayin zafi mai girma wanda ya dace da ƙananan zafin jiki, amma koma zuwa ƙira na musamman kayan aiki da sifofi don rage juzu'in juzu'i, ta yadda za a rage gogayya dumama, ta yadda bearings zama low zazzabi. a cikin dogon lokaci aiki.

KASHI NA 2

Bearings wanda zafin aiki a kasa -60 ℃ ne low-zazzabi bearings.An fi amfani da shi a cikin kowane nau'in famfo mai ruwa, kamar famfo iskar gas mai ruwa, ruwa nitrogen (hydrogen, oxygen), famfon butane, famfo ruwan makami mai linzami, jirgin sama da dai sauransu.
Ƙunƙarar zafin aiki shine mahimmin ma'auni na alamar alamar duniya

Yanayin zafin aiki na ƙananan zafin jiki yana nuna fasahar kayan aiki da matakin sarrafa kayan aiki.Ma'auninsa ya dogara ne akan bambancin zafin jiki tsakanin zoben waje mai ɗaukar hoto da man sanyaya mai allura yayin aiki.

Ƙananan zafin jiki na aiki yana nufin tsawon sabis da mafi girman aikin bearings.Shahararrun masana'antun masana'anta na duniya, suna dogaro da fa'idodin nasu, suna ƙoƙarin cimma fa'idodin kwatancen ƙarancin zafin jiki a fagage da yawa.Ɗauki Timken abin nadi bearings a matsayin misali.Bayan gwaje-gwaje masu tsauri, yanayin yanayin da kamfanin ke aiki da irin waɗannan samfuran ya yi ƙasa da nau'ikan samfuran iri ɗaya a kasuwa, kusan digiri 15.5 a ma'aunin celcius, yayin da sauran samfuran da suka shahara a duniya sun haura ma'aunin Celsius 19.
Don abin da ya faru na ɗaukar nauyi a cikin ƙananan zafin jiki, abin da ke waje shine canjin zafin jiki, kuma abin da ke cikin ciki shine bambancin haɓakar haɓakar thermal na shaft, firam da kayan aiki.Lokacin da kewayon zafin jiki ya yi girma, ƙimar raguwa na kayan daban-daban ya bambanta, yana haifar da rata ya zama ƙarami kuma ya makale.Sabili da haka, don kayan aiki masu yawa, ciki har da kayan aiki da aka yi amfani da su a ƙananan zafin jiki, ya zama dole don ƙididdige haɓakar haɓakar haɓakar kayan aiki, yayin ƙoƙarin yin amfani da kayan aiki tare da haɓakar haɓaka irin wannan, tasirin zai fi kyau.

Bugu da ƙari, a cikin ƙirar ƙirar, yi ƙoƙarin guje wa amfani da tsarin ɗaukar abin nadi mai ruɗi a duka ƙarshen shaft.Tare da wannan tsari, tsawon nisa tsakanin nau'i biyu, mafi kusantar ya makale.Idan an shigar da ɗayan ƙarshen shinge tare da nau'i-nau'i na nau'i-nau'i, motsi na axial na shaft yana ƙuntatawa a matsayin matsayi na shaft, kuma ana amfani da sauran ƙarshen ramin tare da mirgina don iyakance ƙarfin radial kawai.A cikin jagorar axial, ana iya motsa motsi na axial a cikin wani takamaiman kewayon tare da zafin jiki na axial.

Ana amfani da ƙananan ƙananan zafin jiki a cikin bakin karfe mai ɗaukar ƙarfe 9Cr18, 9Cr18Mo masana'antu, kuma zai iya zaɓar tagulla na beryllium, yumbu da sauran kayan masana'antu;Yanayin zafin aiki Matsakaicin ƙarancin zafin jiki (iyakantaccen zafin jiki -253 ℃): buƙatun iyakar zafin aiki a -253 ℃, na iya zaɓar kayan 6Cr14Mo amma dole ne a yi amfani da shi a cikin yanayi mara amfani.

Lura: A cikin yin amfani da ƙananan ƙananan zafin jiki, ya kamata a kula da ƙonawa ta hanyar rashin lubrication, don haka ya kamata a kula da zaɓin kayan shafa masu dacewa.


Lokacin aikawa: Afrilu-20-2022